Trả lời câu hỏi của bạn đọc có số điện thoại 09XXXXX561 (11/8/2017 09:53)

Cho tôi hỏi biên bản kiểm tra điều kiện về PCCC của cửa hàng bán gas có cần ký và đóng dấu của lãnh đạo đội PCCC hay không? Hay chỉ cần chữ ký của cán bộ kiểm tra mà ko cần dấu?

Nội dung câu hỏi:

“Cho tôi hỏi biên bản kiểm tra điều kiện về PCCC của cửa hàng bán gas có cần ký và đóng dấu của lãnh đạo đội PCCC hay không? Hay chỉ cần chữ ký của cán bộ kiểm tra mà ko cần dấu?”

Nội dung trả lời:

Căn cứ Thông tư số 63/2013/TT-BCA ngày 21/11/2013 của Bộ Công an quy định nguyên tắc, kế hoạch kiểm tra; bố trí cán bộ kiểm tra phòng cháy và chữa cháy quản lý cơ sở; chức trách, nhiệm vụ và quyền hạn của cán bộ kiểm tra phòng cháy và chữa cháy. Căn cứ vào quyết định bổ nhiệm cán bộ kiểm tra quản lý địa bàn, cơ sở, cán bộ kiểm tra có trách nhiệm tham mưu lập kế hoạch và triển khai kế hoạch kiểm tra đối với cơ sở.

Theo Khoản 4, Điều 8 Thông tư số 63/2013/TT-BCA quy định “Kết thúc kiểm tra, phải lập biên bản kiểm tra ghi rõ ngày, tháng, năm, địa điểm lập biên bản; họ tên, chức vụ người lập biên bản, tên cơ quan, tổ chức, cơ sở được kiểm tra. Biên bản kiểm tra được lập thành 02 bản, phải được người lập biên bản và người đứng đầu cơ quan, tổ chức, cơ sở được kiểm tra ký, xác nhận”.

Căn cứ các quy định nêu trên, Biên bản kiểm tra an toàn về PCCC có chữ ký xác nhận của cán bộ kiểm tra quản lý cơ sở là đảm bảo về pháp lý và hợp lệ.

CÁC TIN BÀI KHÁC:
Hiển thị kết quả từ 1 - 20 trong 44 kết quả tìm kiếm.
Số tin trên 1 trang
Trang của 3

Xem tin theo ngày

Ngày
NỔI BẬT
  Bạn nên làm gì để thoát nạn khi có cháy, nổ
  “Số vụ cháy có nguyên nhân do bất cẩn trong sử dụng điện trên địa bàn thành phố năm nay được kéo giảm khoảng 10%”
  Kiểm tra, rà soát công tác PCCC trong khu dân cư trên địa bàn quận 1, quận 10
  Phòng Cảnh sát PC&CC Quận 1 kiểm tra an toàn PCCC đối với Công ty TNHH Thương mại Việt Hoàng Long
  Xử phạt vi phạm hành chính đối với cơ sở kinh doanh hóa chất không đảm bảo an toàn PCCC
  Phòng Cảnh sát PC&CC Quận 1 kiểm tra an toàn PCCC đối với khách sạn, nhà nghỉ trên địa bàn
  Thắt chặt công tác quản lý đối với cơ sở nguy hiểm về cháy, nổ hoạt động trước Luật PCCC
  Nâng cao khả năng phòng vệ của học sinh trước “giặc lửa” - Việc rất nên làm!
  Phòng Cảnh sát PC&CC Quận 1 xử phạt vi phạm hành chính khách sạn nhà hàng Trường Đua.
  Quận 1: Kiểm tra nghiệm thu về PCCC đối với trường Tiểu học Điện Biên
VIDEO CLIP
Hình ảnh hoạt động

 

Liên kết website

 

 

Số lượt truy cập
37988949
 

Trang chủ    |Liên hệ    |Hỏi đáp

© Website Cảnh sát PC&CC TP. HCM, số 258 Trần Hưng Đạo, Quận 1, TP. HCM
Cơ quan chủ quản:  Cảnh sát Phòng cháy và chữa cháy Thành phố Hồ Chí Minh
Số giấy phép: 13/GP-BC ICP của Bộ Thông tin & Truyền thông năm 2008
Điện thoại( 08.39200.996) (08 39201.039). Email: spccc@tphcm.gov.vn
® Ghi rõ nguồn "PCCC HCM" khi phát hành lại thông tin từ Website này.